สาย
|
จาก - ไปถึง
|
เส้นทางผ่าน
|
1
|
ท่าเตียน - ถนนตก
|
ท่าเตียน
มหาราช สนามไชย เจริญกรุง
จงสวัสดิ์ นเรศ สุรวงศ์
เจริญกรุง ถนนตก |
2
|
ปากคลองตลาด -
สำโรง
|
ปากคลองตลาด
อัษฎางค์ ราชดำเนินกลาง
หลานหลวง เพชรบุรี
ประตูน้ำ ราชดำริ
ราชประสงค์ เพลินจิต
สุขุมวิท สำโรง |
3
|
คลองสาน - เกษตรฯ
|
คลองสาน
วงเวียนใหญ่ สะพานพุทธ
เจริญกรุง สนามหลวง
บางลำพู เกียกกาย
สะพานควาย วิภาวดีฯ เกษตรฯ |
4
|
ภาษีเจริญ -
คลองเตย
|
ภาษีเจริญ
เทอดไท วงเวียนใหญ่
สะพานพุทธ อัษฎางค์
เจริญกรุง วงเวียน 22
ไมตรีจิต หัวลำโพง
สุนทรโกษา คลองเตย |
5
|
จักรวรรดิ์ -
นนทบุรี
|
จักรวรรดิ์
พาหุรัด ราชดำเนินกลาง
พระราม 5 บางซื่อ บางกรวย
นนทบุรี |
6
|
บุคคโล -
บางขุนพรหม
|
บุคคโล
คลองสาน วงเวียนเล็ก
สะพานพุทธ สนามหลวง
บางลำพู บางขุนพรหม |
7
|
คลองขวาง -
วงเวียน 22
|
คลองขวาง
บางแค วงเวียนใหญ่
สะพานพุทธ อัษฎางค์
เจริญกรุง หัวลำโพง วงเวียน 22 |
8
|
คลองจั่น -
พาหุรัด
|
คลองจั่น
บางกะปิ สะพานควาย
อนุสาวรีย์ชัยฯ ศรีอยุธยา
หลานหลวง จักรวรรดิ์ พาหุรัด |
9
|
ภาษีเจริญ -
เตาปูน
|
ภาษีเจริญ
เทอดไท วงเวียนใหญ่
สะพานพุทธ สนามหลวง
ราชดำเนินกลาง สามเสน
สุโขทัย บางกระบือ เตาปูน |
10
|
วัดนางนอง -
นางเลิ้ง
|
วัดนางนอง
วัดสิงห์ วงเวียนใหญ่
สะพานพุทธ อัษฎางค์ ดินสอ
วิสุทธิกษัตริย์ นครสววรค์
พิษณุโลก นางเลิ้ง |
11
|
วงกลมหมู่บ้านผาสุข
|
หมู่บ้านผาสุข
สุขุมวิท 77 เพชรบุรีตัดใหม่
พระราม 1 พระราม 6 พระราม 4
วงเวียน 22 เจริญกรุง
อัษฎางค์ สะพานพุทธ เยาวราช |
12
|
ห้วยขวาง - เศรษฐการ
|
ห้วยขวาง
ดินแดง ราชวิถี สุโขทัย
ดินสอ บำรุงเมือง พาหุรัด
เศรษฐการ |
13
|
ห้วยขวาง -
คลองเตย
|
ห้วยขวาง
ดินแดง ราชประรภ ประตูน้ำ
เพลินจิต วิทยุ พระราม 4
สุนทรโกษา คลองเตย |
14
|
ศรีย่าน -
คลองเตย
|
ศรีย่าน
นครไชยศรี พระราม 6
อนุสาวรีย์ชัยฯ ประตูน้ำ
ราชดำริ พระราม 4 สุนทรโกษา
คลองเตย |
15
|
บางลำพู - สำเหร่
|
บางลำพู
สนามหลวง ราชดำเนินกลาง
หลานหลวง กษัตริย์ศึก
สยามสแควร์ ราชดำริ สีลม
ถนนตก สะพานกรุงเทพ สำเหร่ |
16
|
สุริวงศ์ -
เตาปูน
|
สุริวงศ์
สีลม เพลินจิต ปทุมวัน
พญาไท ยมราช พิษณุโลก
เทเวศร์ ซังฮี้ เกียกกาย
บางโพ เตาปูน |
17
|
สะพานพระปิ่นเกล้า
- ราชบูรณะ
|
สะพานพระปิ่นเกล้า
บางลำพู ราชดำเนินนอก
พระรูป ศรีอยุธยา ประตูน้ำ
เพลินจิต วิทยุ สาธร
สะพานกรุงเทพ บุคคโล
ราชบูรณะ |
18
|
สี่พระยา -
นนทบุรี
|
สี่พระยา
สุริวงศ์ สยามสแควร์ พญาไท
อนุสาวรีย์ชัยฯ ราชวิถี
ซังฮี้ จรัญสนิทวงศ์
สะพานพระราม 6 พิบูลสงคราม
นนทบุรี |
19
|
วงกลมสถานีบางกอกน้อย
|
สถานีรถไฟบางกอกน้อย
อรุณอัมรินทร์ โพธิ์สามต้น
อิสรภาพ สะพานพุทธ พาหุรัด
ดินสอ เทเวศร์ ซังฮี้
จรัญสนิทวงศ์ สถานีบางกอกน้อย |
20
|
ท่าน้ำดินแดง -
ป้อมพระจุล
|
ท่าน้ำดินแดง
ลาดหญ้า วงเวียนใหญ่
ถนนตากสิน สุขสวัสดิ์
ป้อมพระจุล |